Thế Giới Online
Thế Giới Online
Thế Giới Online
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Thông Điệp Yêu ThươngLove Telling Tình yêu mang đến nhiều niềm vui nhưng nó thường mang lại đau khổ, tình yêu chỉ tuyệt vời khi bạn dành cho ai xứng đáng lãnh nhận. Bạn hãy dành thời gian để chọn cho mình người phù hợp nhất.

Share | 

Mong em hiểu cho anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Mong em hiểu cho anh EmptySat Aug 21, 2010 6:43 pmBài gửiTiêu đề: Mong em hiểu cho anh
..::PK_No1::..
.::Member::.
..::PK_No1::..

Ngày Vào Ngày Vào : 26/07/2010
Đến từ Đến từ : Đïa.…Ngµ¢.
Được Cảm Ơn Được Cảm Ơn : 3
Số bài gửi Số bài gửi : 58
Điểm Điểm : 143
Quốc Tịch Quốc Tịch : 32
Mong em hiểu cho anh Vide

Mong em hiểu cho anh

Đến bây giờ, khi mà mọi sự đã an bài, chuyện của chúng mình đã đi vào dĩ vãng anh mới có một chút tỉnh táo để nhìn lại quãng thời gian đã qua của tình yêu chúng mình. Nó đẹp như 1 bức tranh vẽ mà chỉ có mình anh làm đạo diễn Mọi chuyện sẽ khác đi, chúng mình sẽ có một kết cục hạnh phúc, 1 mái ấm gia đình , 1 vườn hoa cây ăn trái 1 đàn con sẽ, sẽ và sẽ............. ôi anh đã thêu dệt vào em bao nhiêu điều tuyet vời sao ko thể thành hiện thực. nếu như không có hai từ Giá như, giá như em không vội vàng, giá như em hiểu hơn về giá trị của những thứ xung quanh em. Giá như em có thể nhìn được tương lai rõ như quá khứ, giá như tính cố chấp của anh được bớt đi một chút, chỉ một chút thôi... thì có phải chúng ta vẫn hạnh phúc bên nhau hay không.
Mong em hiểu cho anh 89761282372311
Kỷ niệm không là gì
Nếu lòng người vội xoá
Nhưng sẽ là tất cả
Nếu lòng người muốn ghi
Quả vậy, nhắc lại làm gì phải không em cho thêm đau buồn nhưng ko nhắc lòng anh ko thể yên. Anh ko thể trở lại với thực tại được, anh ko thể nào ăn ngon ngủ yên được, anh ko tâm sự được với ai, đành nhờ trang net gởi đi nỗi buồn chất chứa hơn 4 tháng nay. Anh còn nhớ, ngày chúng mình chia tay nhau, anh đã nói “Anh biết em yêu anh là mối tình đầu của em , và anh cũng yêu em thật lòng và ko bao giờ muốn mất em” Thế nhưng em nói bên anh, em không cảm nhận được hơi thở, hai con tim ko hoà cùng một nhịp đập, cảm giác ko an toàn, em ko còn là chính mình khi bên anh . ôi con tim anh đau quá ,đau quá khi nghe được những lời này xuất phát t ừ chính miệng em, anh đã làm ji sai nào, ko ko , anh ko sai. Thì ra em đi theo tiếng gọi của con tim mới, 1 tình yêu mới chất chứa sau 2 tuần wen biết. ôi em muốn chia tay anh , thật vậy em chia tay như muốn được giải thoát, e chia tay anh nhanh như xe xuống dốc bị đứt dây phanh, như sợi dây tơ hồng bị cắt đứt bởi lời nói chua chat sắc như con dao lam cứa vào từng nhịp đập tim. anh 1 đầu dây đau nhói, đầu dây bên kia em vui vầy bên tình yêu mới . anh vui vẻ chấp nhận lời chia tay ko oán than chấp nhận sự thật rằng mình ko còn có em bên cạnh Tim anh đau giằng xé, muốn vỡ tung lồng ngực, lúc đó em đang ở đâu e có biết không e có cảm nhận điều đó ở nơi anh ko. Nhưng ko lúc đó em đang vui với ai bên người, thế mà giờ đây sau 4 tháng em nhận ra, em nếm phải trái đắng của tình lừa, em lại nhẹ nhàng về bên tôi xin tôi tha thứ, và muốn quay lại ư, đưa ra nhứng điều mật ngọt “những phút gần anh, bên anh, thấy anh, bên anh, và thậm chí chỉ nhìn thấy anh thôi, được thấy anh cười, được nghe anh nói là em đã run lên vì sung sướng” em những tưởng lời nói ngọt ngào đó sẽ làm anh hạnh phúc vô bờ khi em quay trở lại . ko anh sẽ nói ko và ko bao giờ dù vẫn còn rất yêu em

Nếu anh còn hoài nhớ về những kỷ niệm ngày xưa, chỉ xin em biết cho rằng: anh mãi mãi sẽ gìn giữ, nâng niu , trân trọng những kỷ niệm ngày ta bên nhau khắc ghi lại những khoẳng khắc một thời ta có nhau và thuộc về nhau dù nó có ngắn ngủi đến bao nhiêu thì cũng đọng lại trong anh một cái gì đó ngọt ngào, trong suốt như pha lê.
Em à rồi thời gian sẽ trôi đi nhanh , em sẽ tìm được hạnh phúc khác thôi mà và cũng sẽ có người đàn ông khác đưa em đến bờ của hạnh phúc . Sau này đến với người ta, anh chỉ mong em hiểu được một điều rất thực này: Không có ai trên đời này yêu em như anh ... Giờ đây giữa cuộc đời còn lọc lừa, man trá, nhiều lắm. Em biết tìm đâu những rung động nguyên sơ, thanh khiết và dịu dàng, như ngày xưa anh đã dành cho e. Thật không dễ phải ko em, em phải cố mà vượt qua khi ko có anh bên cạnh nha e, anh ko còn bên cạnh chăm sóc cho em như ngày xưa nữa. Nhưng dù sao anh nghĩ rằng sau những vấp váp này , em cũng người lớn hơn một chút, dày dạn và chín chắn hơn. Biết trân trọng những thứ bên cạnh và xung quanh mình.

Anh thức suốt đêm viết bài này để giành cho ( lúa của anh) hy vọng 1 ngày tình cờ nào đó em đọc được nó em không trách anh và hiểu cho anh thông cảm nỗi khổ của anh, e đã rời xa anh 1 lần rồi , anh nghĩ cũng sẽ có lần thứ 2 nên anh không muốn cảnh đó sẽ diễn ra nữa vì trái tim anh sẽ ko còn chịu đựng được thêm 1 lần nữa.Anh biết, đời em sẽ chẳng bao giờ có anh nữa. xin em hãy hiểu và tha thứ cho anh.
Mong em hiểu cho anh 67
Mong em hiểu cho anh EmptySun Aug 22, 2010 7:22 pmBài gửiTiêu đề: Re: Mong em hiểu cho anh
heo_daihiep
heo_daihiep

Ngày Vào Ngày Vào : 22/08/2010
Đến từ Đến từ : gia lai
Được Cảm Ơn Được Cảm Ơn : 0
Số bài gửi Số bài gửi : 2
Điểm Điểm : 2
Mong em hiểu cho anh Vide

admin đang thất tình

Mong em hiểu cho anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
 Follow me at TwitterMaxF Movies FeedburnerRss  Add to Digg Add to Technorati Add to Delicious Add to Reddit Add to Yahoo Add to Google Add to Facebook Add to Twitter Add to FriendfeedAdd to Stumbleupon Add to Blinklist Add to Live Add to Slashdot Buzz Up  
Trang 1 trong tổng số 1 trang